Ta yaya zan Zaba Dama Gani Blade
Yin yankan santsi, lafiyayye tare da tsinken tebur ɗinku, radial-arm saw, saran gani ko zamewa fili miter saw ya dogara da samun ruwan da ya dace don kayan aiki da kuma nau'in yanke da kuke son yi. Babu ƙarancin zaɓuɓɓuka masu inganci, kuma ɗimbin ɗimbin ruwan wukake na iya rikitar da ƙwararren ma'aikacin katako.
A wane nau'in zato za a yi amfani da ruwan wukake? An ƙera wasu ruwan wukake don a yi amfani da su musamman sawaye, don haka za ku so ku tabbata kun sami ruwan da ya dace don kayan aikin. Yin amfani da nau'in wutsiya mara kyau don zato na iya haifar da mummunan sakamako kuma yana iya zama haɗari a wasu lokuta.
Wadanne kayan za a yi amfani da su don yanke? Idan kana buƙatar yanke abubuwa masu yawa, wannan zai shafi zaɓinka. Idan ka yanke yawancin nau'in nau'in abu guda ɗaya (melamine, alal misali) wannan ƙwarewa kuma na iya rinjayar zaɓinka.
Abubuwan Mahimmanci na Saw Blade Yawancin igiyoyin gani an ƙera su don samar da mafi kyawun sakamakonsu a cikin wani aiki na yanke. Za ka iya samun na musamman ruwan wukake domin yaga katako, crosscutting katako, yankan veneered plywood da bangarori, yankan laminates da robobi, yankan melamine da yankan da ba taferrous karafa.
Yawancin igiyoyin gani an ƙera su don samar da mafi kyawun sakamakon su a cikin wani aiki na yanke. Za ka iya samun na musamman ruwan wukake domin yaga katako, crosscutting katako, yankan veneered plywood da bangarori, yankan laminates da robobi, yankan melamine da yankan da ba taferrous karafa. Har ila yau, akwai maƙasudi na gama-gari da igiyoyin haɗin gwiwa, waɗanda aka tsara don yin aiki da kyau a cikin nau'i biyu ko fiye na yanke. (An ƙirƙira igiyoyin haɗin gwiwa don tsallaka da tsagewa.
An ƙera ruwan wukake na gaba ɗaya don yin kowane nau'i na yanke, ciki har da plywood, katako mai lanƙwasa da melamine.) Abin da ruwan wukake ya fi dacewa yana ƙayyade, a wani ɓangare, ta yawan hakora, girman gullet, tsarin haƙori da kuma kusurwar ƙugiya (kusurwar hakori).
Gabaɗaya, ruwan wukake masu ƙarin hakora suna haifar da yanke santsi, kuma ruwan wukake masu ƙarancin haƙora suna cire kayan cikin sauri. Wuta mai inci 10 da aka ƙera don tsage katako, alal misali, yawanci tana da ƴan haƙora 24 kuma an ƙera shi don cire kayan cikin sauri tare da tsayin hatsi. Ba a ƙera ɓangarorin tsagewa don samar da yankan madubi mai laushi ba, amma tsage ruwa mai kyau zai motsa ta cikin katako tare da ɗan ƙoƙari kuma ya bar yanke mai tsafta tare da ƙaramin ci.
A gefe guda kuma, an ƙera igiyar igiyar igiya don samar da yankan daɗaɗɗen da ke cikin ƙwayar itacen, ba tare da tsaga ko tsagewa ba. Irin wannan nau'in ruwa zai kasance yana da hakora 60 zuwa 80, kuma mafi girman adadin haƙori yana nufin cewa kowane haƙori ya cire ƙasa da kayan. Wurin ƙetare yana sa mutane da yawa yanke yanke yayin da yake tafiya cikin hannun jari fiye da tsage ruwa kuma, a sakamakon haka, yana buƙatar ƙimar ciyarwa a hankali. Sakamakon shine yanke mai tsabta a kan gefuna da sassauƙa mai laushi. Tare da babban ingancin ƙetare ruwa, saman da aka yanke zai bayyana a goge.
Gullet shine sarari a gaban kowane hakori don ba da izinin cire guntu. A cikin aikin ripping, adadin ciyarwa yana da sauri kuma girman guntu ya fi girma, don haka gullet yana buƙatar zama mai zurfi sosai don yawan adadin kayan da zai iya ɗauka. A cikin tsinken tsinke, kwakwalwan kwamfuta sun fi ƙanƙanta kuma sun yi ƙasa da kowane haƙori, don haka gullet ɗin ya fi ƙanƙanta. Gullets a kan wasu igiyoyin ƙetare suma suna da girman ganganci don hana saurin ciyarwa, wanda zai iya zama matsala musamman akan radial-hannu da zamewar miter. An ƙera gullets na ruwan ruwan haɗaka don sarrafa duka biyun tsagewa da ƙetare. Manyan gullets tsakanin ƙungiyoyin hakora suna taimakawa kawar da manyan adadin kayan da aka samar a cikin tsagewa. Ƙananan gullets tsakanin haƙoran da aka haɗaka suna hana saurin ciyar da abinci a cikin ƙetare.
Madauwari sawblades zo da fadi da kewayon hakori kirga, komai daga 14 zuwa 120 hakora. Don samun mafi tsaftataccen yanke, yi amfani da ruwa mai daidai adadin hakora don aikace-aikacen da aka bayar. Abubuwan da ake yankewa, kauri, da kuma jagorancin hatsi dangane da sawblade suna taimakawa wajen sanin ko wane ruwa ya fi kyau. Wataƙila maɓalli mai mahimmanci don la'akari da lokacin zabar sawblade shine sakamakon da ake so. Ruwa mai ƙananan haƙori yana ƙoƙarin yanke sauri fiye da ruwa mai ƙididdige haƙori mai girma, amma ingancin yanke ya fi muni, wanda ba kome ba idan kun kasance mai tsarawa. A gefe guda kuma, ruwan wukake mai yawan adadin haƙori don aikace-aikacen yana haifar da yankewa a hankali wanda zai ƙare yana ƙone kayan, wanda babu wani ma'aikacin majalisar da zai jure.
Ruwa mai ƙarancin hakora 14 yana yanke da sauri, amma da ƙarfi. Waɗannan ruwan wukake suna tsage har ma da mafi ƙanƙan hannun jari da sauƙi, amma amfaninsu yana da iyaka. Idan kayi ƙoƙarin yanke kayan zanen bakin ciki tare da ruwa mai ƙasa da hakora 24, za ku juye kayan.
Babban ƙera ruwa.wanda ya zo da mafi yawan 71.4-in. madauwari saws.yana da hakora 24 kuma yana ba da kyakkyawan yanke tsagewa mai tsafta amma mafi tsauri. Idan kuna tsarawa tare da hannun jari na 2x, inda daidaito da tsaftar yanke suke na biyu zuwa sauri da sauƙi na yanke, yana iya zama kawai ruwan wukake da kuke buƙata.
Ruwan haƙori mai haƙori 40 yana aiki lafiya don yawancin yanke ta hanyar plywood. Ya kamata a yi amfani da ruwan wukake da hakora 60 ko 80 akan plywood da melamine da aka yi wa ado, inda za a iya busa veneers na bakin ciki a ƙasan yanke, yanayin da aka sani da tearout. MDF yana buƙatar ƙarin hakora (90 zuwa 120) don samun yanke mafi tsafta.
Idan kun yi aikin gamawa da yawa - shigar da gyare-gyaren kambi, alal misali - kuna buƙatar yanke mafi tsafta wanda ke buƙatar ƙarin hakora. Yanke miters a zahiri suna ƙetare a kusurwa, kuma ruwan wukake masu ƙidayar haƙori gabaɗaya suna yin mafi kyawun lokacin yankan hatsin. Ruwa mai hakora 80 ko sama da haka yana ba da ƙwaƙƙwaran ƙugiya da kuke nema.
Lokacin aikawa: Afrilu-26-2024