Ta yaya kuke kare aluminum daga iskar shaka?
cibiyar bayanai

Ta yaya kuke kare aluminum daga iskar shaka?

Ta yaya kuke kare aluminum daga iskar shaka?

Babu wani masana'anta da ke son ganin oxidized aluminum-rauni ne mara kyau wanda ke nuna lalatawar gaba. Alal misali, idan masana'antun ƙarfe na aluminum yana da samfuran da aka fallasa zuwa yanayi mai ɗanɗano, iskar shaka ko lalata na iya zama matsala mai tsada. Oxygen a cikin iska yana amsawa tare da aluminium, yana samar da bakin ciki na aluminum oxide akan wuraren da aka fallasa. Wannan Layer oxide ba a iya gani ga ido tsirara amma yana iya raunana saman kuma ya lalata ingancin zanen aluminum.

1709016045119

Menene Aluminum?

Aluminum shine ƙarfe na yau da kullun a duniyarmu kuma yana ba da babban aiki. Ƙarfe ne mai laushi mai sauƙi mai sauƙi, mai iya jure zafi, kuma yana jure lalata. Aluminium mai tsafta ba yana faruwa a zahiri ba kuma ba a samar dashi ba har sai 1824, amma ana samun sulfates na aluminum da mahadi a yawancin karafa da ke faruwa ta halitta.

Saboda haɗe-haɗe da ƙarfe, aluminum yana samuwa a cikin abubuwa daban-daban: kayan dafa abinci, kayan aikin mota, duwatsu masu daraja, firam ɗin taga, na'urorin sanyaya iska, da sauransu. Idan akai la'akari da versatility, yana yiwuwa cewa kana cikin gaban wani aluminum abu a yanzu. Ana fifita shi sau da yawa akan sauran karafa saboda haɗin ƙarfinsa, juriyar tsatsa, ƙarancin nauyi, da ductility. Amma idan za ku saka hannun jari a cikin samfurin aluminium, yakamata ku yi taka tsantsan don kare shi daga lalata.

Menene Aluminum Oxidation?

Aluminum oxidation shine farkon tsarin lalata aluminum bayan haɗawa da oxygen. Oxidation yana faruwa don kare aluminum daga lalata gaba. Yana iya bayyana azaman canza launin ko azaman launi mara kyau.

Aluminum yana jure tsatsa, ma'ana baya raguwa saboda iskar oxygen da ƙarfe da iskar oxygen ke haifarwa. Tsatsa yana faruwa ne kawai a cikin ƙarfe da sauran ƙarfe waɗanda ke ɗauke da ƙarfe. Karfe, alal misali, yana iya kamuwa da tsatsa saboda yana ɗauke da ƙarfe. Sai dai idan wani nau'i ne na musamman na karfe mai jure tsatsa, irin su bakin karfe, zai samar da flakes masu launin tagulla da aka sani da tsatsa. Aluminum ba ya ƙunshi baƙin ƙarfe, duk da haka, don haka yana da kariya ta dabi'a daga tsatsa.

Ko da yake bai yi tsatsa ba, aluminum na iya fama da lalata. Wasu mutane suna ɗauka cewa tsatsa da lalata iri ɗaya ne, amma wannan ba lallai ba ne gaskiya. Lalata yana nufin lalacewar ƙarfe da ke haifar da sinadarai ta hanyar abubuwan muhalli. Idan aka kwatanta, tsatsa tana nufin takamaiman nau'in lalata wanda baƙin ƙarfe ke fitar da iskar oxygen daga bayyanar da iskar oxygen. Bugu da ƙari, aluminum na iya haɓaka lalata, amma ba zai iya haifar da tsatsa ba. Ba tare da ƙarfe ba, aluminum yana da cikakken kariya daga tsatsa.

Me yasa Cire Aluminum Oxidation?

Babban dalilai guda biyu na cire aluminum oxidation sune kayan ado da ƙarin rigakafin lalata.

Kamar yadda aka ambata a sama, aluminum oxidation yana haifar da canza launi ko launin fari. Wannan canza launin na iya zama mara ban sha'awa don kallo saboda ya bayyana datti.

Lokacin da aluminum ya fara lalata, zai zama mai rauni. Kamar tsatsa, lalata tana cinye ƙarfe daban-daban. Wannan ba tsari bane mai sauri. Maimakon haka, yana iya ɗaukar makonni, watanni, ko ma shekaru don samfurin aluminium ya lalace. Idan aka ba da isasshen lokaci, duk da haka, samfuran aluminum na iya haɓaka manyan ramuka da lalacewa ta haifar. Wannan shine dalilin da ya sa yana da mahimmanci don hana aluminium daga lalata.Don gefen aiki na cire iskar shaka na aluminum, gudanar da tsaftacewa akai-akai yana hana aluminum ɗinku daga oxidizing ko lalata gaba. Tsawon lokacin da aluminum oxidizes, da mafi wuya shi zai zama da wuya a cire. Aluminum oxidation zai ƙarshe sa samfurin aluminum yayi aiki mara kyau.

Yaya ake tsaftace aluminum oxidized?

Yi tsaftacewa na yau da kullun

Mataki na farko don cire iskar oxygen daga aluminum shine shiga cikin al'ada na tsaftacewa na yau da kullum. Wannan yana da mahimmanci musamman ga lokacin da kuka fara ganin alamun oxidation. Kasance a lura don canza launin, fararen fata, da ƙura. Idan kun yi watsi da waɗannan, za su haɓaka kuma su zama da wuya a rabu da su bayan ɗan lokaci.

Don fara tsaftacewa na yau da kullum, kuna buƙatar ruwa ko rigar datti, da wasu sabulu. Fara tare da kurkura kayan aluminium don cire datti da ƙura. Ana iya yin wannan a cikin tafki, da bututu, ko kuma da rigar datti. Idan kana tsaftace ƙafafun aluminum ko siding, tabbatar da wanke shi sosai kamar yadda datti ke samun tarko a cikin ramukan su.

Bayan haka, wanke shi sosai da sabulu - kauce wa amfani da goga ko wani abu makamancin haka a wannan lokacin. Idan aluminum ya yi kama da tsabta, to, a shafe shi sosai kuma a ajiye shi a wuri mai bushe. Idan har yanzu yana kama da oxidized, ko datti an gasa a cikin karfe, yi amfani da hanyoyin tsaftacewa na gaba.

Yi amfani da maganin farin vinegar

Don farawa da wannan hanyar tsaftacewa, fara samun tukunyar ruwa. Ƙara cokali biyu na vinegar ga kowane kofi hudu na ruwa. Mix wannan maganin sosai sannan a kawo shi zuwa tafasa na minti 15. Kuna iya amfani da wannan cakuda ta hanyoyi da yawa. Zaku iya yayyafa kwandon aluminum ɗinku tare da shi kuma ku zuba shi ƙasa a cikin magudanar ruwa don cire abin da aka lalata. Hakanan zaka iya barin ƙananan abubuwan aluminum a cikin tukunya na ƴan mintuna kaɗan don cire Layer. Kuna iya samun tsumma da wasu safar hannu kuma kuyi amfani da wannan maganin akan firam ɗin taga da kayan daki na waje shima. Idan Layer oxidized ya ci gaba, yi amfani da goga mai laushi mai laushi kuma a hankali goge maganin vinegar a cikin aluminum. Wannan zai iya ɗaga sauran alamun iskar shaka daga saman.

Yi amfani da cakuda ruwan lemun tsami

Idan ba ku da farin vinegar, za ku iya gwada amfani da lemun tsami. Da farko, a yanka lemo guda biyu, sannan a tsoma gefen bude kan gishiri. Yi amfani da lemun tsami mai gishiri azaman goge goge kuma fara aiki akan samfurin aluminium. Sake shafa gishiri idan an buƙata. Wannan yakamata ya cire yawancin - idan ba duka ba - alamomi akan saman samfurin. Don ƙarin alamun dagewa, gwada tafasa sauran lemun tsami a cikin ruwa na minti 15. Yi amfani da wannan ruwan lemun tsami don kurkura aluminium ɗinku, sannan ku sake fara gogewa da lemun tsami mai gishiri rabin har sai alamun sun ɓace. Wannan hanya tana aiki da kyau tare da kayan aluminum, tukwane, da kwanon rufi.

Yi amfani da samfuran tsaftacewa na kasuwanci

Masu tsabtace kasuwanci da yawa na iya cire iskar shaka. Idan kun yanke shawarar amfani da su, tabbatar da cewa masu tsabtace da kuke siyan an yi su ne musamman don aluminum. Idan ba haka ba, zai iya rami ya lalata karfe.

Bayan cire yawan iskar oxygen da za ku iya ta hanyar amfani da sauran hanyoyin tsaftacewa, sanya safar hannu kuma ku yi amfani da mai tsabtace kasuwanci bisa ga umarnin da aka bayar akan marufi. Hakanan zaka iya shafa man goge ƙarfe ko kakin zuma wanda ya dace da aluminum. Yin amfani da waɗannan samfurori zai samar da ƙare mai haske, kuma zai iya taimakawa kare karfe daga oxidation a nan gaba. Ana ba da shawarar amfani da kakin zuma kawai don ƙafafun aluminum, taga da firam ɗin ƙofa, da kayan daki na waje.

Zurfafa tsaftace samfuran aluminum ku

Idan - bayan duk waɗannan hanyoyin - har yanzu akwai alamun taurin kan samfuran ku na aluminium, to lokaci yayi da za a zurfafa tsabta. Yi amfani da ruwan zafi, kayan aiki mai lebur (zai iya zama spatula), kuma fara tsaftacewa. Shafa ko rufe abu a cikin ruwan zafi na ƴan mintuna, sannan a goge abin da ya taso daga saman. Idan kuna wanke manyan abubuwa kamar kayan daki ko siding na aluminum, to sai ku jiƙa zane a cikin ruwan zafi kuma ku riƙe shi a kan Layer na oxygen don sassauta shi, sannan yi amfani da kayan aikin ku don goge shi.

Key Takeaway

Ko da yake aluminum yana da kariya ta dabi'a daga tsatsa, saboda abubuwan muhalli har yanzu lalata na iya faruwa daga lalatawar ƙarfe ta hanyar sinadarai. Yana iya ɗaukar ɗan lokaci kafin aluminum ya lalata amma ya kamata a kiyaye shi. Don hana lalata a cikin aluminum yana buƙatar kasancewa a cikin yanayin da ake sarrafa yanayi ko kuma a bi da shi tare da madaidaicin sutura.
Ƙwararrun madauwari saw ruwa don yankan bayanan martaba na aluminum, zaɓi HERO, Tuntube Mu Yau.>>>>

切割机详情


Lokacin aikawa: Agusta-01-2024

Aiko mana da sakon ku:

Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana.