Yadda Ake Zaɓan Ruwa Don Gangan Da'ira?
Wani madauwari saw zai zama babban abokin ku don kewayon ayyukan DIY. Amma waɗannan kayan aikin ba su da darajar wani abu sai dai idan kuna da ruwan wukake masu inganci.
Lokacin zabar madauwari saw ruwa, yana da mahimmanci a yi la'akari da waɗannan:
kayan da kuke shirin yankewa(misali itace, kayan haɗin kai, karafa marasa ƙarfe, filastik, da sauransu); wannan zai ƙayyade nau'in ruwan da kuke buƙata;
zanen hakori:ya dogara da kayan da kuke yankewa da nau'in yanke da ake bukata;
gullet: watau girman sarari tsakanin hakora; mafi girma da rata, da sauri da yanke;
kasa:watau diamita na rami a tsakiyar ruwa; ana auna wannan a cikin mm kuma ana iya yin ƙarami tare da rage bushes;
kauri a cikin mm;
zurfin yanke:ya dogara da diamita na ruwa (wanda ya bambanta dangane da nau'in gani);
da ruwa da hakora tip abu;ya dogara da kayan da ake yanke;
adadin hakora:da ƙarin hakora, mafi tsabta da yanke; wakilta ta harafin Z akan ruwa;
Yawan juyi a minti daya (RPM):hade da diamita na ruwa.
Lura cewa an haɗa ramukan faɗaɗawa a cikin tsintsiya don ƙarfe zai iya faɗaɗa yayin da yake zafi. Wasu tambura da gajarta na iya zama na musamman ga alamar ko masana'anta.
Bore da diamita ruwa
Gilashin saƙon madauwari fayafai ne masu haƙori na ƙarfe masu ɗauke da rami a tsakiyar da ake kira bore. Ana amfani da wannan rami don amintar da ruwa zuwa zato. Mahimmanci, girman buguwa dole ne ya dace da girman ganuwar ku amma za ku iya zabar ruwan wuka mai girma idan har kuna amfani da zoben ragewa ko daji don haɗa shi zuwa ga zawar. Don tabbatattun dalilai na aminci, diamita na gunkin dole ne ya zama aƙalla 5 mm ƙarami fiye da na goro wanda ke amintar da ruwa zuwa magudanar ruwa.
Diamita na ruwan wuka dole ne ya wuce matsakaicin girman da zaren madauwari ɗinku ya karɓa; za a saita wannan bayanin a cikin ƙayyadaddun samfur. Siyan ruwan wutsiya wanda ya ɗan ƙarami ba haɗari bane amma zai rage zurfin yankewa. Idan ba ku da tabbas, koma zuwa umarnin masana'anta ko duba girman ruwan wuka a halin yanzu akan sawanka.
Yawan hakora a kan madauwari saw ruwa
Gilashin gani ya ƙunshi jerin hakora waɗanda ke yin aikin yanke. An saita haƙora a kewayen kewayen madauwari na zato. Yawan hakora ya bambanta dangane da abubuwa da yawa, gami da aikace-aikace, don haka dole ne ku tantance ko za ku yi amfani da ruwan wuka don tsagewa ko tsinkewa. Wannan shine ɓangaren ruwan da ke da alhakin yankewa. Ana kiran sarari tsakanin kowane hakori da gullet. Manyan gullets suna ba da damar fitar da sawdust da sauri. Ruwan da ke da hakora masu girma a nisa ya fi kyau don yanke yanke (watau yanke da hatsi).
Akasin haka, ƙananan haƙora suna ba da damar kammala mafi kyau, musamman lokacin yin ƙetare (watau yin aiki da hatsi). Tabbas ƙananan hakora za su nufi raguwa a hankali.
Yana da mahimmanci a lura cewa girman gullet na iya zama mafi mahimmanci fiye da adadin haƙoran da aka nuna. Ruwa 130 mm mai hakora 24 zai kasance yana da ƙwanƙwasa iri ɗaya da na ruwa mai tsayi 260 mm mai hakora 48. Idan duk yana da ɗan rikitarwa, kada ku damu - yawanci ana yiwa ruwan wukake alama don nuna nau'in aikin da aka tanadar da su don aiwatarwa ko wannan aikin ƙaƙƙarfan aiki ne, aikin gamawa ko kewayon ayyuka.
Gudun Juyawa
Gudun jujjuyawar sigar madauwari ya kamata ya bi shawarwarin masana'anta don takamaiman abin zagi. An ƙera dukkan igiyoyin gani don amintaccen amfani a matsakaicin adadin Juyin Juyi a Minti ko RPM”, yana wakiltar adadin juyi a cikin minti ɗaya. Masana'antun suna ba da wannan bayanin akan marufin ruwan, saboda muhimmin yanki ne na bayanan aminci. Lokacin siyan madauwari sawn ruwan madauwari, yana da mahimmanci a tabbatar da cewa matsakaicin RPM na sawn da za a haɗa ruwan wukake da shi bai kai iyakar RPM ɗin da aka bayyana akan kunshin ruwan wuka ba.
RPM ta Saws
Motocin lantarki marasa kayan aiki yawanci suna aiki a 1,725 RPM ko 3,450 RPM. Yawancin kayan aikin wutar lantarki suna tuƙi kai tsaye, ma'ana ruwan wukake yana hawa kai tsaye zuwa mashin motar. Game da waɗannan kayan aikin tuƙi kai tsaye, kamar sawaye masu madauwari na hannu (ba tsutsotsi suke tuƙa ba), saws ɗin tebur da saws na hannu, wannan zai zama RPM ɗin da ruwa ke aiki da shi. Duk da haka, akwai wasu madauwari saws waɗanda ba kai tsaye tuƙi da kuma aiki a daban-daban gudu. Matsakaicin madauwari na hannu mai tsutsa yana gudana tsakanin 4,000 zuwa 5,000 RPM. Tsawon tebur ɗin bel ɗin kuma zai iya gudu sama da 4,000 RPM.
Gudun ta Abu
Ko da yake an ƙididdige saws da ruwan wukake ta RPM ɗin su, yankan kayan ba haka bane. Nau'in yanke, tsaga ko ƙetare, labari ne na daban, ma. Wannan saboda RPM na zato ba shi da kyau mai nuna saurin yankewarsa. Idan ka ɗauki zato guda biyu, ɗayan yana da 7-1/4”, ɗayan kuma yana da 10”, kuma ka gudanar da su a cikin gudu ɗaya, kamar yadda aka auna a RPM, ba za su yanke da gudu ɗaya ba. Wannan shi ne saboda ko da yake tsakiyar igiyoyin biyu suna tafiya a cikin gudu ɗaya, gefen waje na babban ruwa yana tafiya da sauri fiye da gefen ƙananan ƙananan ruwa.
Matakai 5 don zaɓar madauwari saw ruwa
-
1.Duba fasali na sawarka. Da zarar kun san diamita da girman tsinuwar ku, kawai ku zaɓi ruwan wukake don dacewa da bukatunku.
-
2.While log saws da miter saws bukatar musamman ruwan wukake, ruwan da ka zaba don madauwari saw zai dogara da abin da za a yi amfani da shi. Ka tuna cewa dole ne ku auna saurin yankewa da ingancin gamawa.
-
3.A aikace-aikace na ruwa sau da yawa ana nuna ta masana'anta yana sa ya fi sauƙi don ƙunsar zaɓin ku game da girman gullet da nau'in haƙori.
-
4.Universal, Multi-manufa ruwan wukake bayar da mai kyau ma'auni tsakanin yankan gudun da ingancin gama idan ba ka yi amfani da madauwari saw cewa sau da yawa.
-
5.The daban-daban tambura da abbreviations iya zama m. Domin yin zaɓin da ya dace, bi shawarwarin masana'anta. Idan kuna son yin nazarin fasalin ɗaya kawai, kuyi tunani game da ƙira da kayan haƙora.
Tambayoyi Game da Zabar Saw Blade?
Shin har yanzu kuna da tambayoyi game da wanne tsinken gani ya dace don ayyukan yanke ku? Masana aJARUMISawa zai iya taimakawa. Jin kyauta don tuntuɓar mu don ƙarin bayani a yau. Idan kuna shirye don siyayya don siyar da zato, duba kayan aikin mu na gani!
Lokacin aikawa: Yuni-06-2024