Abubuwan Da Ya Kamata Ku Sani Game da Ciwon Sanyi!
cibiyar bayanai

Abubuwan Da Ya Kamata Ku Sani Game da Ciwon Sanyi!

 

Game da yankan karfe, muna da kayan aikin da yawa don yanke shi. Amma shin, kun san ainihin bambanci tsakanin su?

Ga wasu ilimin da ba za ku iya ba ku rasa ba!

Teburin Abubuwan Ciki

  • Tushen Tushen Sanyi

  • Kwatanta da ƙafafun niƙa na gargajiya da yanke bayanai

  • FAQ game da Amfani da Cold Saw da Shigarwa

  • Kammalawa

Tushen Tushen Sanyi

Sanyi sawing, ko karfe sanyi sawing, shi ne gajarta aikin sawing na karfe madauwari sawing. A cikin aikin yankan karfe, zafin da ke haifarwa lokacin da tsinken tsintsiya yana tsinkayar za a canza kayan aikin zuwa cikin tsintsiya ta cikin hakora, kuma kayan aikin tsintsiya da tsintsiya suna kiyaye sanyi, don haka ana kiran shi sanyi.

sanyi saw

1. Sanyi Gani Yankan Features

High daidaici na workpiece, mai kyau surface roughness, yadda ya kamata rage aiki tsanani na gaba tsari;
Saurin aiki da sauri, ingantaccen ingantaccen samarwa;
Babban digiri na atomatik, mutum ɗaya zai iya sarrafa kayan aiki da yawa, yadda ya kamata rage farashin aiki;
Aikin aikin ba zai haifar da nakasu da canje-canjen ƙungiyoyi na ciki ba;
Tsarin sawing yana da ƙasa a cikin tartsatsi, ƙura da amo.

2: Makasudin Sake

Dalilin sawing shine don cimma sakamako mai inganci

Sa'an nan kuma bisa ga ka'idodin da ke sama, za mu iya zana tsari.

Kyakkyawan saƙo mai kyau = ƙwararrun kayan aikin gani na gani + ingancin gani mai inganci + daidaitattun sigogin aikace-aikacen sawing

Dogara a kan wannan dabara, don haka za mu iya sarrafa sawing sakamako daga 3 al'amari.

3: Metal sanyi saw - Common aiki kayan

Abubuwan yankan da ake iya sarrafawa:
Channel karfe, I-bim, zagaye karfe rebar, karfe bututu, aluminum gami

Kayan yankan da ba a iya sarrafawa ba:
Bakin Karfe (yana buƙatar saƙo na musamman) Wayar ƙarfe Ƙarfe tana kashewa da ƙarfe mai zafin rai

Waɗannan wasu abubuwa ne na gama-gari waɗanda za a iya yankewa da waɗanda ba za a iya yanke su ba
A lokaci guda kuma, girman zaɓi na kayan aikin sanyi na ƙarfe yana buƙatar dogara da kauri na kayan yankan.

Kamar yadda yake cikin teburin da ke ƙasa.

Siffofin Yanke

Kwatanta da ƙafafun niƙa na gargajiya da yanke bayanai

Nika Daban Daban

Faifan yankan na cikin dabaran niƙa ne. An yi shi da abrasive da guduro mai ɗaure don yankan ƙarfe na yau da kullun, bakin karfe da kayan da ba na ƙarfe ba. An raba diski yankan guduro da faifan yankan lu'u-lu'u.

Amfani da gilashin fiber da guduro a matsayin ƙarfafa bonding kayan, yana da high tensile, tasiri da kuma lankwasawa ƙarfi, kuma ana amfani da ko'ina a cikin samar da blanking na talakawa karfe, bakin karfe da kuma wadanda ba karfe.

Amma fayafai masu niƙa mutane ne ke amfani da su. Akwai wasu gazawa waɗanda ba za a iya yin watsi da su ba.

Metal yankan sanyi saws magance wadannan zafi maki sosai.

A cikin abin da ke gaba, za mu tattauna batutuwa masu zuwa.

1 Tsaro

Disk mai niƙa: yuwuwar haɗarin aminci. Masu aiki za su iya shakar abubuwa da yawa daga faifan injin niƙa a lokacin aikin yanke ainihin, haifar da matsalolin lafiya da haifar da haɗarin wuta. Kayan yanka suna da manyan tartsatsin wuta.

A lokaci guda, takardar niƙa tana karya cikin sauƙi, yana haifar da ɓoyayyen haɗarin amincin ma'aikata.

Gilashin injin niƙa a cikin samarwa dole ne ya sami ingantaccen inganci kuma babu lahani, saboda kowane tsinkewar tsintsiya na iya haifar da ƙananan lahani. Da zarar ya karye, zai yi illa ga mutane.

A lokacin yankan tsari, wajibi ne a koyaushe kula da ko akwai siffofi marasa tsari ko fasa. Idan akwai wani halin da ake ciki, wajibi ne a daina amfani da kuma maye gurbin dabaran nika nan da nan.

Sanyi saw: babu kura da ƙananan tartsatsi yayin yankan. Haɗarin aminci kaɗan ne. Masu aiki za su iya amfani da shi tare da amincewa. A lokaci guda, inganci da taurin sanyi saws suna inganta sosai idan aka kwatanta da ƙafafun niƙa.

Rayuwar yankan ta fi tsayi fiye da na niƙa fayafai.

2 Yanke Inganci

Ƙarfin yankan faifan yankan dabaran niƙa ba shi da ƙarfi, kuma gabaɗaya yana buƙatar yanke da yawa don kammala aikin. Bugu da ƙari, ƙayyadadden ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙwayar niƙa yana da ƙananan ƙananan, kuma yana da wuyar saduwa da bukatun yankan madaidaici.

Ƙarfin sarrafawa yana da ƙasa, farashin gabaɗaya yana da yawa, kuma ƙarfin aiki na ma'aikaci yana da yawa saboda saurin jujjuyawar injin injin da aka sarrafa da kuma kwanon yanke, wanda ke haifar da ƙura da hayaniya.

Sashin giciye na kayan yankan ba shi da launi kuma yana da rashin kwanciyar hankali.

Gabaɗaya magana, ƙarancin haƙoran da ruwan wukake ke da shi, da sauri zai yanke, amma kuma da yanke yanke. Idan kana son mai tsafta, mafi madaidaicin yanke, ya kamata ka zabi ruwa mai yawan hakora.

Cold Saw Ruwa:
Yanke sanyi: Yanayin zafin jiki da aka haifar a lokacin tsinkar sanyi na ƙarfe yana da ɗan ƙaramin ƙarfi, wanda ke rage nakasar thermal a cikin yankan yanki da taurin kayan.

Yanke Mai laushi: Idan aka kwatanta da na gargajiya hanyoyin yankan thermal, karfe sanyi saws samar da m cuts, rage bukatar na gaba aiki.

Daidaito: Saboda aikace-aikace na sanyi sabon fasahar, karfe sanyi saws iya samar da daidai yankan girma da lebur yankan saman.

Yanke inganci: Metal sanyi saws iya yanke da sauri tare da high-gudun juyawa saw ruwan wukake don inganta samar da yadda ya dace. Wannan ya sa saws sanyi ya yi kyau a yanayi kamar samar da girma mai girma da isar da gaggawa waɗanda ke buƙatar yin sauri.

Sanyi sawing kuma yana da ƙarancin amfani da makamashi da gurbatar muhalli. Saboda sandunan sanyi suna amfani da man shafawa don rage yawan zafin rana, suna cin makamashi kaɗan fiye da zazzafan zazzafan. A lokaci guda kuma, tsarin yanke kayan sanyi ba zai haifar da hayaki na zahiri da iskar gas mai cutarwa ba, wanda ke rage gurɓataccen yanayi.
Yanke kayan, sashin yana kwance, a tsaye ba tare da burrs ba.

Yi amfani da kayan inganci, juriya mai tasiri, babu guntun hakori

3:Yanke bayanai

Flat Karfe 1cm*8cm, 6 seconds Mai ɗaukar Karfe 6cm, 11 seconds

Flat karfe      Ƙarfe mai ɗaukar nauyi

Bakin Karfe 2cm*4cm, 3 secondsMatsakaicin girman 3.2cml,3 seconds

 

                 Karfe karfe Rebar 

                        Karfe Zagaye 5cm, 10 seconds

                 Karfe zagaye

Sanyi saw ruwakawai yana ɗaukar kusan daƙiƙa 10 don aiwatar da 50mm zagaye karfe.

Faifan yankan dabaran yana ɗaukar fiye da daƙiƙa 50 don aiwatar da ƙarfe zagaye 50, kuma juriya tana ƙara girma da girma.

 

FAQ game da Amfani da Cold Saw da Shigarwa

FAQ

1: Ana jujjuya ruwan tsintsiya. Babu buƙatun shugabanci don dabaran niƙa, kuma busassun yankan sanyi ba za a iya amfani da su a baya ba.

2: The kayan aiki fara sawing kafin kai da aiki gudun.

3: Yanke ba tare da clamping da workpiece ko wasu haramun ayyuka na kayyade workpiece sabani.

4: Yi amfani da shi a cikin wani m gudun lokacin da sawing, haifar da m sakamakon giciye-sashe.

5: Idan kaifi yankan bai isa ba, cire zato cikin lokaci, gyara shi, sannan a tsawaita lokacin yankewa.

Abubuwan Bukatun Shigar Wuta

  1. Dole ne a kula da tsintsiya tare da kulawa kuma kada a yi karo da abubuwa na waje don guje wa lalacewa ga gefen ruwan wuka ko nakasar jikin tsinkar.
  2. Kafin shigar da igiyar gani, dole ne ka tabbatar da cewa ciki da waje flanges na kayan aiki ba su da lalacewa da bumps don tabbatar da flatness.
  3. Tabbatar da daidaita yanayin lalacewa na goshin waya. Idan lalacewa ya wuce kima, maye gurbin shi a cikin lokaci (goshin waya yana taka muhimmiyar rawa wajen cire guntu).
  4. Tsaftace tabon mai da filayen baƙin ƙarfe a kusurwoyin mashin ɗin kayan aiki, goga na waya, toshe shinge, flange da murfin kariya don tabbatar da cewa babu wani abu na waje da ya rage.
  5. Bayan shigar da sawn ruwa da kuma kafin a danne sukurori, sai a matsa mashin din a kishiyar hanya don kawar da ratar da ke tsakanin ramin sakawa da fil din da ake sakawa da kuma guje wa hakoran ledar.
  6. Bayan tabbatar da cewa goro yana kulle, rufe murfin injin, kunna maɓallin allurar mai (yawan mai ya isa), ba aiki na kusan mintuna 2, dakatar da injin ɗin sannan a duba ko akwai tabo ko zafi a saman fuskar. ruwan zagi. Za'a iya aiwatar da samar da al'ada kawai idan babu rashin daidaituwa.
  7. Zaɓi madaidaitan yankan madaidaicin dangane da halayen kayan da za a yanke. A ka'ida, don kayan da ke da wuya a yanke, saurin sawing da saurin ciyarwa bai kamata ya wuce kima ba.
  8. Lokacin zagawa, yi hukunci ko zakin ya zama na al'ada ta hanyar lura da sautin zato, da yanke saman kayan, da sifar nadi na filayen ƙarfe.
  9. Lokacin yankewa tare da sabon tsintsiya, don tabbatar da kwanciyar hankali na katako, za a iya rage matakan yankewa zuwa kusan 80% na saurin al'ada yayin yankan farko (wanda ake kira kayan aiki mai gudana-in mataki), da kuma sawing. ya koma al'ada sawing bayan wani lokaci. yanke gudun.

Kammalawa

Sarrafa ƙarfe hanya ce mai wahala mai wahala a fagen aikin sarewa. Dangane da halaye na samfuran da aka sarrafa, ana ƙididdige buƙatu masu girma da ƙima don ƙira, ƙira da amfani da igiya.

Idan aka kwatanta da igiyoyin da aka yi a baya, gandun sanyi ya magance wasu matsaloli da kyau, da kuma babban ingancinsa.

Cold saw samfur ne mai tasowa a sarrafa ƙarfe da yanke a nan gaba.

Kullum muna shirye don samar muku da kayan aikin yankan da suka dace.

A matsayin maroki na madauwari saw ruwan wukake, muna ba da kayayyaki masu ƙima, shawarwarin samfur, sabis na ƙwararru, kazalika da farashi mai kyau da goyan bayan tallace-tallace na musamman!

A cikin https://www.koocut.com/.

Rage iyaka kuma ku ci gaba da ƙarfin hali! Taken mu ne.


Lokacin aikawa: Satumba-01-2023

Aiko mana da sakon ku:

Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana.