Menene matsala tare da bandeji na gefe?
Edgebanding yana nufin duka tsari da tsiri na kayan da aka yi amfani da su don ƙirƙirar datsa mai kyau a kusa da gefuna na plywood, allo, ko MDF. Edgebanding yana ƙara dawwama na ayyuka iri-iri kamar ɗakin kabad da teburi, yana ba su kyakkyawan tsari, bayyanar inganci.
Edgebanding yana buƙatar juzu'i dangane da aikace-aikacen m. Yanayin zafin jiki na dakin, da kuma substrate, yana rinjayar adhesion. Tun da an yi ƙera gefuna daga abubuwa daban-daban, yana da mahimmanci don zaɓar abin ɗamara wanda ke ba da dama da damar iya haɗawa da nau'ikan nau'ikan.
Hot melt manne ne Multi-manufa m amfani a cikin fadi da kewayon aikace-aikace da kuma dace da kyawawan duk gefen banding ciki har da PVC, melamine, ABS, acrylic da itace veneer. Narke mai zafi shine babban zaɓi saboda yana da araha, ana iya sake narkar da shi akai-akai, kuma yana da sauƙin yin aiki tare da shi. Ɗaya daga cikin rashin amfani na zafi mai zafi na manne gefen hatimin shi ne cewa akwai manne seams.
Duk da haka, idan mannen manne a bayyane yake, yana iya zama cewa ba a gyara kayan aikin da kyau ba. Akwai manyan sassa uku: part-milling cutter part, roba abin nadi naúrar da matsa lamba nadi naúrar.
1. Abun al'ada a cikin ɓangaren yankan riga-kafi
-
Idan tushen tushe na allon da aka riga aka yi niƙa yana da ƙugiya kuma an yi amfani da manne ba daidai ba, lahani irin su layukan manne da yawa za su faru.Hanya don bincika ko abin yankan da aka rigaya ya kasance na al'ada shine a kashe duk raka'a kuma kawai kunnawa. mai yankan kafin milling. Bayan an riga an yi niƙa MDF, duba ko saman allon yana lebur. -
Idan farantin da aka riga aka yi niƙa ba daidai ba ne, mafita ita ce a maye gurbinsa da sabon abin yanka.
2. Naúrar abin nadi na roba ba daidai ba ne.
-
Akwai iya zama kuskure a cikin perpendicularity tsakanin roba shafi abin nadi da tushe saman farantin. Kuna iya amfani da madaurin murabba'i don auna ma'auni. -
Idan kuskuren ya fi girma fiye da 0.05mm, ana bada shawara don maye gurbin duk masu yankan milling.Lokacin da manne rufin tafkin yana ƙarƙashin zafin masana'antu, zafin jiki ya kai 180 ° C kuma ba za a iya taɓa shi da hannu ba. Hanya mafi sauƙi don bincika ita ce nemo wani yanki na MDF, daidaita adadin manne zuwa mafi ƙanƙanta, kuma duba idan ƙarshen mannen manne yana sama da ƙasa. Yi ɗan gyare-gyare ta hanyar daidaita ƙuƙuka ta yadda za a iya amfani da fuskar ƙarshen gaba ɗaya tare da ƙaramin adadin manne.
3. Naúrar dabaran matsa lamba ba ta da kyau
-
Akwai sauran alamomin manne akan saman dabaran matsa lamba, kuma saman ba daidai ba ne, wanda zai haifar da tasirin matsi mara kyau. Yana buƙatar tsaftacewa cikin lokaci, sa'an nan kuma duba ko karfin iska da motsin motsi na al'ada ne. -
Kurakurai a tsaye na dabaran latsa kuma za su haifar da rashin kyaun rufe baki. Duk da haka, dole ne ka fara tabbatar da cewa gindin allon allon yana da lebur kafin daidaita daidaiton dabaran latsa.
Sauran abubuwan gama gari waɗanda ke shafar ingancin baƙar fata
1, Matsalar Kayan aiki
Saboda injin na'urar banding na gefen da waƙar ba za su iya yin haɗin gwiwa da kyau ba, waƙar ba ta da ƙarfi yayin aiki, to, ƙwanƙwasa gefen ba za su dace da gefen daidai ba. rashin manne ko rashin daidaituwa sau da yawa ana haifar da shi ta hanyar manne da sandar matsa lamba wanda ba ya aiki da kyau tare da kushin sarƙoƙi mai ɗaukar nauyi. Idan kayan aikin datti da kayan aikin chamfer ba a daidaita su yadda ya kamata ba, ba kawai buƙatar ƙarin aiki ba, kuma ingancin datsa yana da wuyar garanti.
A taƙaice, saboda rashin ƙayyadaddun ƙayyadaddun kayan aikin, gyare-gyare da gyare-gyare, matsalolin inganci za su dore. Ƙaƙwalwar kayan aikin yankan kuma kai tsaye yana rinjayar ingancin ƙarshen da datsa. The trimming kwana bayar da kayan aiki ne tsakanin 0 ~ 30 °, da trimming kwana zaba a general samar ne 20 °. Ƙaƙwalwar ƙira na kayan aikin yankan zai haifar da ƙimar ƙasa don ragewa.
2, Aikin Aiki
The mutum-yi katako a matsayin kayan aiki na workpiece, da kauri sabawa da flatness iya ba kai ga ma'auni. Wannan yana sa nisa daga ƙafafun matsi zuwa saman na'urar da ke da wahalar saitawa. Idan nisa ya yi ƙanƙanta, zai haifar da matsa lamba da yawa kuma ya bambanta da tube da kayan aiki. Idan nisa ya yi girma, ba za a danne farantin ba, kuma ba za a iya ɗaure igiyoyi da ƙarfi tare da gefen ba.
3, Gefe Banding Strips
Gilashin bandeji na gefuna galibi an yi su ne da PVC, wanda yanayin zai iya tasiri sosai. A cikin hunturu, taurin sassan PVC zai karu wanda ke haifar da mannewa ga manne yana raguwa. Kuma tsawon lokacin ajiya, saman zai tsufa; Ƙarfin mannewa ga manne yana ƙasa. Don takarda da aka yi tsiri tare da ƙaramin kauri, saboda girman taurinsu da ƙarancin kauri (kamar 0.3mm), zai haifar da yanke marar daidaituwa, ƙarancin haɗin kai, da ƙarancin aikin gyarawa. Don haka matsaloli irin su ɓarkewar ɓangarorin ɓangarorin gefuna da ƙimar sake yin aiki suna da tsanani.
4,Zazzabi na dakin da zafin injin
Lokacin da yawan zafin jiki na cikin gida ya yi ƙasa, kayan aikin yana wucewa ta na'ura mai ba da hanya ta gefen, ba za a iya ƙara yawan zafinsa da sauri ba, kuma a lokaci guda, an sanyaya manne da sauri da sauri wanda ke da wuya a kammala haɗin gwiwa. Sabili da haka, ya kamata a sarrafa zafin jiki na cikin gida sama da 15 ° C. Idan ya cancanta, sassan na'urar banding na gefe za a iya preheated kafin yin aiki (ana iya ƙara wutar lantarki a farkon tsarin baƙar fata). A lokaci guda, zafin nunin dumama na sandar matsa lamba dole ne ya zama daidai ko mafi girma fiye da zafin jiki wanda mannen narke mai zafi zai iya narkewa gaba ɗaya.
5, Gudun Ciyarwa
Gudun ciyarwa na injunan baƙar fata ta atomatik gabaɗaya 18 ~ 32m / min. Wasu injina masu saurin sauri na iya kaiwa 40m / min ko sama, yayin da injin baƙar fata na hannu yana da saurin ciyar da kawai 4 ~ 9m / min. Ana iya daidaita saurin ciyarwar na'urar baƙar fata ta atomatik bisa ga ƙarfin haɗakar gefen. Idan saurin ciyarwa ya yi yawa, kodayake ingancin samarwa yana da girma, ƙarfin baƙar fata na gefen yana da ƙasa.
Hakki ne a kanmu mu yi amfani da bandeji daidai. Amma ya kamata ku sani, akwai sauran zaɓuɓɓukan da zaku buƙaci yi yayin kimanta zaɓuɓɓukan bandeji na gefe.
Me yasa zabar HERO mai yankan niƙa?
-
Yana iya sarrafa abubuwa daban-daban. Babban kayan aiki sune katako mai yawa, allon barbashi, plywood multilayer, fiberboard, da dai sauransu. -
An yi ruwan wuka da kayan lu'u-lu'u da aka shigo da su, kuma akwai cikakkiyar bayyanar ƙirar haƙori tare da. -
Kunshin mai zaman kanta da kyau tare da kwali da soso a ciki, wanda zai iya kariya yayin sufuri. -
Yana warware yadda ya kamata da lahani maras ɗorewa kuma mai tsanani lalacewa na carbide abun yanka. Zai iya inganta ingancin bayyanar samfur sosai. Ba da dogon amfani rayuwa. -
Babu baƙar fata, babu rarrabuwar kawuna, cikakkiyar bayyanar ƙirar haƙori, gaba ɗaya daidai da fasahar sarrafawa. -
Muna da fiye da shekaru 20 na gwaninta kuma muna ba da cikakken tallace-tallace da sabis na tallace-tallace. -
Kyakkyawan ingancin yankan a cikin kayan tushen itace da ke ɗauke da zaruruwa.
Lokacin aikawa: Maris-01-2024