Labarai - Menene Gani na Duniya? Me yasa Zabi Tsarin Duniya?
cibiyar bayanai

Menene Universal Saw? Me yasa Zabi Tsarin Duniya?

The "duniya" a cikin duniya saw yana nufin yankan ikon da yawa kayan. Zadon duniya na Yifu yana nufin waɗannan kayan aikin lantarki waɗanda ke amfani da igiya mai madauwari ta carbide (TCT), waɗanda za su iya yanke abubuwa daban-daban da suka haɗa da karafa marasa ƙarfe, ƙarfe na ƙarfe da kuma waɗanda ba ƙarfe ba. Yifu Tools ya daɗe da himma ga ƙira da kuma samar da jerin abubuwan gani na duniya daban-daban, kuma shine farkon wanda ya haɓaka da ƙaddamar da "fasahar yankan duniya". A halin yanzu, ana amfani da "fasaha na yankan duniya" musamman a cikin tarkace na al'ada, madauwari na lantarki, da na'urorin yankan bayanan martaba. , bisa ga tsarin ayyuka na saws daban-daban, an inganta shi zuwa tsinken yankan duniya. Don haka juyin juya hali na ƙirƙirar sabon nau'in kayan aikin wutar lantarki. Muna kiran waɗannan kayan aikin gani waɗanda ke amfani da "fasaha na yanke hukunci" na duniya.

Don fahimtar fa'idodin saws na duniya, dole ne mu fara fahimtar matsayin kayan aikin yankan gargajiya. The data kasance sabon kayan aikin da aka yafi zuwa kashi biyu kwatance: Direction 1, carbide TCT saw ruwan wukake don yankan softer kayan—- Domin cikakken gabatarwar TCT saw ruwan wukake, za ka iya koma zuwa "Mene ne carbide saw ruwa?" ". Tsakanin al'ada na al'ada da na'urar madauwari na lantarki suna amfani da katako na TCT, wanda aka fi amfani da su don yanke itace ko makamantansu masu laushi, ko kuma a yanka wasu bayanan aluminum da sauran kayan da ke da laushi da ƙananan bango (mitar da ake amfani da su don ado kofa da taga. ) Yanke saws kuma ana kiransa "aluminum saws"), amma ba za su iya yanke ƙarfe na ƙarfe ba inganci, wanda ya dace da wasu ayyuka masu kyau, irin su kayan ado da kayan ado na ciki, duk da haka, taurin haƙori na simintin carbide yana da girma sosai, amma rubutun yana da wuyar tsayayya da tasirin ultra - "yanke" mai sauri-sauri, wanda ke haifar da gaskiyar cewa kayan aikin madauwari na gargajiya ba za a iya amfani da su don yanke karafa na ƙarfe ba.

Hanyar 2,niƙa dabaran slicing don yankan superhard kayan. Injin yankan bayanin martaba na gargajiya da injinan kwana suna amfani da yankan dabaran niƙa, waɗanda galibi ana amfani da su don yanke bayanan martaba, sanduna, bututu, da sauransu. gami da ƙarfe na ƙarfe; amma gabaɗaya ba su dace da yankan kayan da ba ƙarfe ba, kamar itace da filastik. Niƙa ta dabaran yawanci sun ƙunshi babban taurin abrasives da guduro ɗaure. Hanyar nika na iya "nika" kayan aiki masu wuyar gaske, kamar ƙarfe na ƙarfe; amma kuma rashin amfani a bayyane yake:
1. Matsayi mara kyau. A siffar kwanciyar hankali na nika dabaran jiki ne matalauta, sakamakon rashin talauci yankan kwanciyar hankali, m ga manufar yankan.
2. Tsaro ba shi da kyau. Jikin injin niƙa an yi shi da guduro kuma yana da karye sosai; dabaran niƙa na iya “raguwa” lokacin da take jujjuyawa cikin sauri, kuma tarwatsewa a cikin babban sauri babban haɗari ne mai mutuƙar aminci!
3. The yankan gudun ne musamman jinkirin. Dabarar niƙa ba ta da haƙora, kuma abin da ke lalata jikin diski yana daidai da “sawtooth”. Yana iya niƙa kayan aiki masu wuyar gaske, amma saurin yana jinkiri sosai;
4. Yanayin aiki ba shi da kyau. A lokacin yankan, za a samu tartsatsin tartsatsi, ƙura, da wari, waɗanda ke da illa ga lafiyar ma’aikacin.

5. Rayuwar injin niƙa gajere ne. Ita kanta dabaran niƙa ita ma ana sawa a lokacin da ake niƙa, don haka diamitansa ma yana ƙara ƙanƙanta, kuma ya zama ƙarami ya karye nan da nan, ta yadda ba za a iya amfani da shi ba. Za a iya ƙidaya lokutan yankan guntun ƙafar niƙa a matsayin sau da dama.
6. Zazzabi. Zamu iya tunanin cewa a cikin aikin niƙa mai sauri, yawan zafin jiki na incision yana da yawa. Yanke itace na iya ƙone itacen, kuma yankan filastik na iya narkar da robobin. Wannan shine dalilin da ya sa ba za a iya amfani da na'urorin yankan bayanan martaba na gargajiya don yanke dalilin da ba na ƙarfe ba! Koda yankan karafa, sai ya kona jajayen kayan, sannan ya canza fasalin kayan... Daga nan za mu iya ganin cewa akwai bambanci tsakanin kayan aikin yankan karafa na yanzu da kuma kayan yankan da ba na karfe ba, kowanne yana yin nasa. abin kansa. Koyaya, Yifu Tools Universal Saw ya jagoranci ƙalubale da karya wannan iyakar Chuhehan. Gadon duniya yana amfani da tsari da tsarin dandamali na kayan aikin yau da kullun na yau da kullun, wanda ya dace da yawancin halayen aiki na mutane da fahimtar gaba ɗaya. Ta hanyar ingantawa da kuma canza sigogi na tsarin ciki, tsarin watsawa da kuma TCT sun ga ruwa, abin da ake kira "na'ura ɗaya, ɗaya ya ga yanki ɗaya, duk abin da za a iya yanke / gani ɗaya, ruwa ɗaya, Yanke duka" daular. Muhimmancin bayyanar sawn na duniya shine cewa ya haɗa da kayan yanka daban-daban zuwa na'ura guda ɗaya, yana ɓata iyakokin nau'ikan ayyuka daban-daban (kamar masu aikin famfo, kafintoci, ma'aikatan ado, da sauransu), da kuma guje wa buƙatar siyan kayan aikin don amfani da su. abin da muke yi. kunya da rashin taimako.


Lokacin aikawa: Fabrairu-21-2023

Aiko mana da sakon ku:

Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana.